Diễn Đàn Nhập Môn Công Nghệ Phần Mềm

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng???

3 posters

Go down

trinh - các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng??? Empty các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng???

Bài gửi by Bùi Văn Hiếu Sat Sep 19, 2015 10:07 am

Trả lời câu hỏi bên trên hộ mjk nhé Very Happy Very Happy Very Happy

Bùi Văn Hiếu

trinh - các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng??? Empty Re: các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng???

Bài gửi by Seuasaming Sat Sep 19, 2015 10:12 am

bạn thông cảm giúp chúng t nhé.. chúng t sẽ trả lời câu hỏi của bạn sớm nhất .. sau khi tích hợp lại nội dung Smile Nhân lực nhóm t đang thiếu.. chưa triệu hồi đủ he

Seuasaming

trinh - các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng??? Empty Re: các bạn cho mình bit khi nào thì dùng pp định hướng tiến trình, khi nào dùng pp hướng dữ liệu,hướng đối tượng và hướng chức năng???

Bài gửi by Nguyen Thai Sat Sep 19, 2015 10:29 am

Mình xin phép trả lời câu hỏi của bạn Bùi Văn Hiếu như sau:
-Dùng pp hương chức năng khi:Chúng ta quan tâm chủ yếu vào là " thông tin mà hệ thống sẽ giữ gìn", tập trung vào thông tin không mấy để ý vào những thay đổi và ứng xử của thông tin.=> do vậy khi thông tin, nghiệp vụ có sự thay đổi => hệ thống rất khó thực thi.
-Dùng pp hướng đối tượng làm cho hệ thống độc lập tương đối có thể dùng lại.khắc phục nhược điểm của pp hướng chức năng.
-Dùng hướng dữ liệu khi : Tách biệt dữ liệu ra khỏi quy trình xử lý, tách CSDL khỏi ứng dụng, tập trung vào việc quản lý dữ liệu hơn là xác minh nguồn gốc dữ liệu.
Nguồn tài liệu học tập slide 51,48 + link:http://voer.edu.vn/c/phuong-phap-huong-chuc-nang-va-phuong-phap-huong-doi-tuong/01f46fc2/54ea7ade[/color]
Nguyen Thai
Nguyen Thai

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics